Plugins - Easy Table of Contents - Stable (latest release) - en to vi_VN translation catalogue (518 entries)

en: Name of the plugin
vi_VN: Tên của plugin

en: Please describe the feature
vi_VN: Vui lòng mô tả tính năng

note: translators: %s: URL to the documentation
en: Learn More.
vi_VN: Tìm hiểu thêm.

note: translators: %s: URL to the documentation
en: Table of contents as Sticky on your site.
vi_VN: Mục lục cố định trên trang web của bạn.

en: This is not case sensitive
vi_VN: Điều này không phân biệt chữ hoa chữ thường

en: Ignore headings starting with "Fruit"
vi_VN: Bỏ qua các tiêu đề bắt đầu bằng "Fruit"

en: as a wildcard to match other text.
vi_VN: như một ký tự đại diện để khớp với văn bản khác.

en:  Use an asterisk
vi_VN:  Sử dụng dấu sao

en: Specify headings to be excluded from appearing in the table of contents. Separate multiple headings with a pipe
vi_VN: Xác định các tiêu đề cần loại trừ khỏi hiển thị trong mục lục. Tách nhiều tiêu đề bằng dấu pipe

note: translators: %s: URL to the documentation
en: Learn More
vi_VN: Tìm hiểu thêm

en:  This is not case sensitive.
vi_VN:  Điều này không phân biệt chữ hoa chữ thường.

en: Ignore headings that are exactly "Apple Tree", "Oranges" or "Yellow Bananas".
vi_VN: Bỏ qua các tiêu đề chính xác là "Apple Tree", "Oranges" hoặc "Yellow Bananas"

en: Ignore headings with "Fruit Diet" somewhere in the heading.
vi_VN: Bỏ qua các tiêu đề có chứa "Fruit Diet" ở đâu đó trong tiêu đề.

en: Ignore headings starting with "Fruit".
vi_VN: Bỏ qua các tiêu đề bắt đầu bằng "Fruit"

en: This is case sensitive.
vi_VN: Điều này phân biệt chữ hoa chữ thường.

en: Note:
vi_VN: Lưu ý:

en: Replaces Level [1.1] in the table of contents with Alternate TOC Header.
vi_VN: Thay thế mức [1.1] trong mục lục bằng đầu trang TOC Thay thế.

en: are enabled on this site. Please disabled these to prevent the display of these developers' debug messages.
vi_VN: được bật trên trang web này. Vui lòng vô hiệu hóa chúng để ngăn hiển thị các thông báo gỡ lỗi của nhà phát triển.

en: and
vi_VN: và

en: You see the following because
vi_VN: Bạn thấy điều này bởi vì

en: To solve memory / 500 error on the page where toc shortcode is added through pagebuilder such as DIVI.
vi_VN: Để giải quyết lỗi bộ nhớ / 500 trên trang nơi shortcode toc được thêm qua pagebuilder như DIVI.

en: Fix Out of Memory / 500 Error
vi_VN: Sửa lỗi bộ nhớ đầy / 500

en: This text will display when no heading found on page/post
vi_VN: Văn bản này sẽ hiển thị khi không tìm thấy tiêu đề trên trang / bài viết

en: No heading text value
vi_VN: Không có giá trị văn bản tiêu đề

en: Display text when heading not available.
vi_VN: Hiển thị văn bản khi tiêu đề không khả dụng.

en: Display no heading text
vi_VN: Hiển thị văn bản không có tiêu đề

en: Select Position
vi_VN: Chọn vị trí

en: Do not consider Paragraphs which are inside Blockqoute.
vi_VN: Không tính đến các đoạn văn nằm trong Blockqoute.

en: Users can show/hide sub headings of the table of contents.
vi_VN: Người dùng có thể hiển thị / ẩn các tiêu đề phụ của mục lục.

en: Collapsable Sub Headings
vi_VN: Tiêu đề phụ có thể thu gọn

en: Users can show estimated read time for your posts/pages inside the table of contents.
vi_VN: Người dùng có thể hiển thị thời gian đọc ước tính cho bài đăng/trang của bạn bên trong bảng mục lục.

en: Read Time
vi_VN: Thời gian đọc

en: Users can show limited number of headings on initial view and show remaining headings on clicking a button.
vi_VN: Người dùng có thể hiển thị số lượng tiêu đề giới hạn trong chế độ xem ban đầu và hiển thị các tiêu đề còn lại khi nhấp vào nút.

en: View More
vi_VN: Xem thêm

en: Users can alos customize the appearance of Sticky of the table of contents.
vi_VN: Người dùng cũng có thể tùy chỉnh giao diện của mục lục cố định.

en: Customize Sticky TOC
vi_VN: Tùy chỉnh Bảng mục lục cố định

en: Users can faster find the content they want with sticky. Also can change the position of Sticky table of contents with different options.
vi_VN: Người dùng có thể nhanh chóng tìm thấy nội dung họ muốn với tính năng cố định. Ngoài ra có thể thay đổi vị trí của mục lục cố định với các tùy chọn khác nhau.

en: Font Title Color:
vi_VN: Màu chữ tiêu đề:

[ctx: Alignment]
en: Bottom
vi_VN: Dưới cùng

[ctx: Alignment]
en: Top
vi_VN: Đỉnh

[ctx: Position]
en: Right
vi_VN: Phải

[ctx: Position]
en: Left
vi_VN: Trái

en: Manual Adding widget shortcode
vi_VN: Thêm thủ công mã ngắn của tiện ích

en: Font Weight
vi_VN: Độ đậm của chữ

en: Do not show counters for the table of contents.
vi_VN: Không hiển thị bộ đếm cho mục lục.

en: Hide Counter
vi_VN: Ẩn bộ đếm

en: You can also choose Custom Theme colors of Sticky `Easy Table of Contents` according to your requirements. (PRO)
vi_VN: Bạn cũng có thể chọn màu sắc Chủ đề Tùy chỉnh của mục lục dễ dàng cố định theo yêu cầu của bạn. (PRO)

en: You can also choose Theme color of Sticky `Easy Table of Contents` on Theme Options section according to your choice. (PRO)
vi_VN: Bạn cũng có thể chọn màu sắc giao diện của mục lục dễ dàng cố định trong phần tùy chọn giao diện theo lựa chọn của bạn. (PRO)

en: You can also change title of highlight headings of Sticky `Easy Table of Contents`. (PRO)
vi_VN: Bạn cũng có thể thay đổi tiêu đề của các tiêu đề được đánh dấu của `Easy Table of Contents` cố định. (PRO)

en: You can also change background of highlight headings of Sticky `Easy Table of Contents`. (PRO)
vi_VN: Bạn cũng có thể thay đổi nền của các tiêu đề được đánh dấu của `Easy Table of Contents` cố định. (PRO)

en: You can also highlight headings while scrolling of Sticky `Easy Table of Contents`. (PRO)
vi_VN: Bạn cũng có thể đánh dấu các tiêu đề trong khi cuộn của `Easy Table of Contents` cố định. (PRO)

en: You can also change title of Sticky `Easy Table of Contents`. (PRO)
vi_VN: Bạn cũng có thể thay đổi tiêu đề của `Easy Table of Contents` cố định. (PRO)

en: You can also choose Click TOC Close on desktop of Sticky `Easy Table of Contents`.
vi_VN: Bạn cũng có thể chọn Click TOC Close trên máy tính để bàn của `Easy Table of Contents` cố định.

en: You can also choose Click TOC Close on Mobile of Sticky `Easy Table of Contents`.
vi_VN: Bạn cũng có thể chọn Click TOC Close trên thiết bị di động của `Easy Table of Contents` cố định.

en: You can change Button Text of Sticky `Easy Table of Contents`.
vi_VN: Bạn có thể thay đổi văn bản nút của `Easy Table of Contents` cố định.

en: You can change height of Sticky `Easy Table of Contents` from select Fixed or Relative sizes or you select custom height then it will be showing custom height option for enter manually height.
vi_VN: Bạn có thể thay đổi chiều cao của `Easy Table of Contents` cố định từ việc chọn kích thước cố định hoặc tương đối hoặc bạn chọn chiều cao tùy chỉnh sau đó nó sẽ hiển thị tùy chọn chiều cao tùy chỉnh để nhập chiều cao bằng tay.

en: You can change width of Sticky `Easy Table of Contents` from select Fixed or Relative sizes or you select custom width then it will be showing custom width option for enter manually width.
vi_VN: Bạn có thể thay đổi chiều rộng của `Easy Table of Contents` cố định từ việc chọn kích thước cố định hoặc tương đối hoặc bạn chọn chiều rộng tùy chỉnh sau đó nó sẽ hiển thị tùy chọn chiều rộng tùy chỉnh để nhập chiều rộng bằng tay.

en: You can also decide whether the sticky toc should be opened by default on load.
vi_VN: Bạn cũng có thể quyết định xem toc cố định có nên được mở theo mặc định khi tải hay không.

en: You can also choose Alignment of Sticky `Easy Table of Contents`.
vi_VN: Bạn cũng có thể chọn căn chỉnh của `Easy Table of Contents` cố định.

en: You can also decide the position of sticky table of contents on left or right.
vi_VN: Bạn cũng có thể quyết định vị trí của bảng nội dung cố định ở bên trái hoặc bên phải.

en: You can also decide on which device you want to show sticky table of contents Mobile or Laptop.
vi_VN: Bạn cũng có thể quyết định thiết bị nào bạn muốn hiển thị bảng mục lục cố định: Điện thoại di động hoặc Máy tính xách tay.

en: You can also decide whether to have sticky table of contents enabled on Custom Taxonomy.
vi_VN: Bạn cũng có thể quyết định xem có nên bật bảng mục lục cố định trên Phân loại tùy chỉnh hay không.

en: You can also decide whether to have sticky table of contents enabled on Product Category.
vi_VN: Bạn cũng có thể quyết định xem có nên bật bảng mục lục cố định trên Danh mục sản phẩm hay không.

en: You can also decide whether to have sticky table of contents enabled on Category|Tag.
vi_VN: Bạn cũng có thể quyết định xem có bật bảng nội dung cố định trên danh mục|thẻ hay không.

en: You can also decide whether to have sticky table of contents enabled on Homepage.
vi_VN: Bạn cũng có thể quyết định xem có nên bật bảng mục lục cố định trên Trang chủ hay không.

en: Select the post types on which sticky table of contents has been to be enabled.
vi_VN: Chọn các loại bài đăng mà bảng mục lục cố định đã được bật.

en: Go to Sticky TOC tab to show Table of contents as sticky on your site.
vi_VN: Đi đến tab Sticky TOC để hiển thị Bảng mục lục như cố định trên trang web của bạn.

en: 4. STICKY TABLE
vi_VN: 4. BẢNG CỐ ĐỊNH

en: Supported Attributes
vi_VN: Thuộc tính được hỗ trợ

en: Makes toggle (js method) work for Infinite Scroll – Ajax Loaded contents/posts.
vi_VN: Làm cho chuyển đổi (phương thức js) hoạt động cho Cuộn vô hạn - Nội dung / bài đăng được tải Ajax.

en: Ajax Load More
vi_VN: Tải thêm Ajax

en: Molongui Authorship
vi_VN: Tác giả Molongui

en: Header
vi_VN: Tiêu đề

en: Footer (default)
vi_VN: Chân trang (mặc định)

en: Load Js In
vi_VN: Tải Js Trong

en: Desktop
vi_VN: Máy tính để bàn

en: Mobile
vi_VN: Di động

en: Select
vi_VN: Chọn

en: Device Target
vi_VN: Thiết bị mục tiêu

en: Select Image after which ETOC should get display
vi_VN: Chọn hình ảnh sau đó ETOC sẽ được hiển thị

en: Select Image
vi_VN: Chọn hình ảnh

en: After Image number
vi_VN: Sau số hình ảnh

en: Using the appearance options below will override the global Appearance settings.
vi_VN: Sử dụng các tùy chọn giao diện bên dưới sẽ ghi đè lên các cài đặt Giao diện toàn cầu.

en: Appearance:
vi_VN: Giao diện:

en: Show the Sticky TOC for description on the custom taxonomy pages.
vi_VN: Hiển thị Sticky TOC cho mô tả trên các trang phân loại tùy chỉnh.

en: Show the Sticky TOC for description on the tag pages.
vi_VN: Hiển thị Sticky TOC cho mô tả trên các trang thẻ.

en: Keeps line break of headings while generating toc.
vi_VN: Giữ ngắt dòng của tiêu đề khi tạo mục lục.

en: Preserve Line Breaks
vi_VN: Bảo tồn ngắt dòng

en: Apply default anchor prefix option to all anchors whether characters qualify or not.
vi_VN: Áp dụng tùy chọn tiền tố neo mặc định cho tất cả các neo, cho dù các ký tự có đủ điều kiện hay không.

en: Default Anchor Prefix For All
vi_VN: Tiền tố Neo mặc định cho tất cả

en: Note: This setting will override above Limit Path option, if the limit path has been set.
vi_VN: Lưu ý: Cài đặt này sẽ ghi đè lên tùy chọn Hạn chế Đường dẫn ở trên, nếu đường dẫn bị giới hạn đã được đặt.

en: Add the url of the pages that you do not want to show table of contents on. Any part or match of the url, will restrict table of contents from loading on those pages. Please add the urls in the new lines by clicking on "enter".
vi_VN: Thêm URL của các trang mà bạn không muốn hiển thị mục lục. Bất kỳ phần nào hoặc khớp với URL sẽ hạn chế việc tải mục lục trên các trang đó. Vui lòng thêm URL vào các dòng mới bằng cách nhấp vào "enter".

en: Exclude By Matching Url/String
vi_VN: Loại trừ bằng cách khớp URL / Chuỗi

en: Show the table of contents for description on the custom taxonomy pages.
vi_VN: Hiển thị mục lục cho mô tả trên các trang phân loại tùy chỉnh.

en: Custom Taxonomy
vi_VN: Phân loại tùy chỉnh

en: Show the table of contents for description on the tag pages.
vi_VN: Hiển thị mục lục cho mô tả trên các trang thẻ.

en: Tag
vi_VN: Thẻ

en: NOTE: Please keep Smooth Scroll "ON" to make this option work properly.
vi_VN: LƯU Ý: Vui lòng giữ Cuộn Mượt "BẬT" để tùy chọn này hoạt động chính xác.

en: Jump link works without adding ids in the URL
vi_VN: Liên kết nhảy hoạt động mà không cần thêm ID vào URL

en: Exclude href from url
vi_VN: Loại trừ href khỏi URL

en: Add SiteNavigation Schema for displayed table of contents
vi_VN: Thêm Schema SiteNavigation cho mục lục được hiển thị

en: SiteNavigation Schema
vi_VN: Schema SiteNavigation

en: Do not consider Paragraphs which are inside Blockqoute
vi_VN: Không xem xét các đoạn văn nằm trong Blockqoute

en: Exclude Blockqoute
vi_VN: Loại trừ Blockqoute

en: Easily create TOC with your custom ACF fields.
vi_VN: Dễ dàng tạo TOC với các trường ACF tùy chỉnh của bạn.

en: ACF Support
vi_VN: Hỗ trợ ACF

en: Upgrade to  Pro
vi_VN: Nâng cấp lên Pro

en: To unlock Sticky Theme Design options
vi_VN: Để mở khóa các tùy chọn thiết kế chủ đề dính

en: It includes Goodlayers Builder content to TOC.
vi_VN: Nó bao gồm nội dung Goodlayers Builder vào TOC.

en: Close Sticky Toggle on click over headings in desktop
vi_VN: Đóng chuyển đổi dính khi nhấp vào tiêu đề trên máy tính để bàn

en: Click TOC Close on desktop
vi_VN: Nhấp vào TOC Đóng trên máy tính để bàn

en: Middle
vi_VN: Giữa

en: Show the Sticky TOC for description on the product category pages.
vi_VN: Hiển thị TOC dính cho mô tả trên các trang danh mục sản phẩm.

en: Show the Sticky TOC for description on the category pages.
vi_VN: Hiển thị mục lục dính cho mô tả trên các trang danh mục.

en: Show the Sticky TOC for qualifying items on the homepage.
vi_VN: Hiển thị mục lục dính cho các mục đủ điều kiện trên trang chủ.

en: NOTE: The Sticky TOC will only be inserted on post types for which it has been enabled.
vi_VN: LƯU Ý: Mục lục dính chỉ được chèn vào các loại bài đăng mà nó đã được bật.

en: Select the post types which will have the Sticky TOC inserted.
vi_VN: Chọn các loại bài đăng mà mục lục dính sẽ được chèn vào.

en: Sticky TOC
vi_VN: Mục lục dính

en: Generate TOC link ids
vi_VN: Tạo ID liên kết mục lục

en: It excludes TOC from Rest API Content.
vi_VN: Nó loại trừ mục lục khỏi nội dung API Rest.

en: Disable TOC in RestAPI
vi_VN: Tắt mục lục trong RestAPI

en: It will add page title to the list in TOC
vi_VN: Nó sẽ thêm tiêu đề trang vào danh sách trong mục lục

en: Show Page title in TOC
vi_VN: Hiển thị tiêu đề trang trong mục lục

en: Enable Wrapping
vi_VN: Bật đóng gói

en: TOC open on load
vi_VN: Mục lục mở khi tải

en: label
vi_VN: nhãn

en: p (default)
vi_VN: p (mặc định)

en: Header Label Tag
vi_VN: Thẻ nhãn tiêu đề

en: One-Time Fee
vi_VN: Phí một lần

en: Write your query
vi_VN: Viết truy vấn của bạn

en: Outside
vi_VN: Bên ngoài

en: Inside
vi_VN: Bên trong

en: Index
vi_VN: Chỉ mục

en: Upload json settings file to import
vi_VN: Tải lên tệp cài đặt json để nhập

en: Import Settings
vi_VN: Nhập cài đặt

en: Export all ETOC settings to json file
vi_VN: Xuất tất cả cài đặt ETOC thành tệp json

en: Export
vi_VN: Xuất

en: Export Settings
vi_VN: Xuất cài đặt

en: Import/Export Settings
vi_VN: Nhập / Xuất cài đặt

en: Import/Export
vi_VN: Nhập / Xuất

en: Compatibility
vi_VN: Khả năng tương thích

en: It includes headings created by mediavine recipe card custom post.
vi_VN: Nó bao gồm các tiêu đề được tạo bởi bài đăng tùy chỉnh thẻ công thức nấu ăn của mediavine.

en: Create by Mediavine
vi_VN: Tạo bởi Mediavine

en: Select paragraph after which ETOC should get display
vi_VN: Chọn đoạn văn sau đó ETOC nên được hiển thị

en: Select Paragraph
vi_VN: Chọn đoạn văn

en: After paragraph number
vi_VN: Sau số đoạn văn

en: Add request URI before anchor link.
vi_VN: Thêm URI yêu cầu trước liên kết neo.

en: Add Request URI
vi_VN: Thêm URI yêu cầu

en: Counter Position
vi_VN: Vị trí bộ đếm

en: Allow the user to toggle the visibility of the table of contents on header text
vi_VN: Cho phép người dùng chuyển đổi khả năng hiển thị của bảng mục lục trên văn bản tiêu đề

en: Toggle on Header Text
vi_VN: Chuyển đổi trên văn bản tiêu đề

en: Show the table of contents for description on the product category pages.
vi_VN: Hiển thị bảng mục lục cho mô tả trên các trang danh mục sản phẩm.

en: Product Category
vi_VN: Danh mục sản phẩm

en: I Want To Upgrade!
vi_VN: Tôi Muốn Nâng Cấp!

en: Headings Padding Right
vi_VN: Đệm Phải Tiêu đề

en: Headings Padding Left
vi_VN: Đệm Trái Tiêu đề

en: Headings Padding Bottom
vi_VN: Đệm Dưới Tiêu đề

en: Headings Padding Top
vi_VN: Đệm Trên Tiêu đề

en: Headings Padding
vi_VN: Đệm Tiêu đề

en: PHP Manual
vi_VN: Tài liệu PHP

en: Check official doc:
vi_VN: Kiểm tra tài liệu chính thức:

en: PHP MBString Extension is not enabled in your php setup, please enabled to work perfectly
vi_VN: Phần mở rộng PHP MBString chưa được kích hoạt trong cài đặt php của bạn, vui lòng kích hoạt để hoạt động hoàn hảo

en: Security Alert: Unauthorized Access!
vi_VN: Cảnh báo Bảo mật: Truy cập trái phép!

en: Show the table of contents for description on the category pages.
vi_VN: Hiển thị bảng mục lục cho mô tả trên các trang danh mục.

en: Category
vi_VN: Danh mục

en: Close Sticky Toggle on click over headings in mobile devices
vi_VN: Đóng chuyển đổi dính khi nhấp vào tiêu đề trên thiết bị di động

en: Click TOC Close on Mobile
vi_VN: Nhấp vào đóng TOC trên thiết bị di động

en: You can on or off Easy TOC for the AMP Pages.
vi_VN: Bạn có thể bật hoặc tắt Easy TOC cho các trang AMP.

en: TOC AMP Page Support
vi_VN: Hỗ trợ trang AMP TOC

en: Scroll Max Height
vi_VN: Cuộn chiều cao tối đa

en: Navigation Scroll Bar
vi_VN: Thanh cuộn điều hướng

en: Fixed Top Position
vi_VN: Vị trí cố định ở trên cùng

en: none
vi_VN: không có

en: Sidebar Width
vi_VN: Chiều rộng thanh bên

en: Scroll Fixed Position
vi_VN: Vị trí cố định cuộn

en: Advanced Options
vi_VN: Tùy chọn nâng cao

en: Sticky Sidebar Table of Contents
vi_VN: Bảng mục lục thanh bên dính

note: translators: %s: Widget class name
en: %s: Widget class not found. Make sure this widget exists and the class name is correct
vi_VN: %s: Lớp widget không được tìm thấy. Hãy chắc chắn rằng widget này tồn tại và tên lớp chính xác

en: Black Friday, Cyber Monday, Christmas &amp; New year are the only times we offer discounts this big.
vi_VN: Black Friday, Cyber Monday, Giáng sinh & Năm mới là những thời điểm duy nhất chúng tôi cung cấp giảm giá lớn như vậy.

en: Get This Offer Now
vi_VN: Nhận ưu đãi này ngay

en: Upgrade the PRO version during this festive season and get our biggest discount of all time on New Purchases, Renewals &amp; Upgrades
vi_VN: Nâng cấp phiên bản PRO trong mùa lễ hội này và nhận được ưu đãi lớn nhất mọi thời đại cho Mua hàng mới, Gia hạn & Nâng cấp

en: 40% OFF on
vi_VN: Giảm giá 40% cho

en: 40% OFF - Limited Time Only
vi_VN: Giảm giá 40% - Chỉ trong thời gian giới hạn

en: Reset
vi_VN: Đặt lại

en: Security Alert: nonce not verified!
vi_VN: Cảnh báo bảo mật: nonce không được xác minh!

en: Contact a Human
vi_VN: Liên hệ với người

en: All the plans are year-to-year which are subscribed annually.
vi_VN: Tất cả các kế hoạch đều là theo năm và được theo dõi hàng năm.

en: I have other pre-sale questions, can you help?
vi_VN: Tôi có những câu hỏi khác trước khi mua, bạn có thể giúp không?

en: Yes, you will get updates for all the premium plugins until your subscription is active.
vi_VN: Vâng, bạn sẽ nhận được cập nhật cho tất cả các plugin cao cấp cho đến khi đăng ký của bạn còn hiệu lực.

en: Do I get updates for the premium plugin?
vi_VN: Tôi có nhận được cập nhật cho plugin cao cấp không?

en: You are fully protected by our 100% Money-Back Guarantee Unconditional. If during the next 14 days you experience an issue that makes the plugin unusable, and we are unable to resolve it, we’ll happily offer a full refund.
vi_VN: Bạn được bảo vệ hoàn toàn bởi Chính sách Hoàn tiền 100% Không điều kiện của chúng tôi. Nếu trong 14 ngày tới, bạn gặp phải vấn đề khiến plugin không thể sử dụng, và chúng tôi không thể giải quyết được, chúng tôi sẽ vui lòng hoàn lại toàn bộ số tiền.

en: Do you offer refunds?
vi_VN: Bạn có cung cấp hoàn tiền không?

en: Yes. You can upgrade your plan by contacting us.
vi_VN: Vâng. Bạn có thể nâng cấp gói của bạn bằng cách liên hệ với chúng tôi.

en: Can I change my plan later on?
vi_VN: Liệu tôi có thể thay đổi kế hoạch của mình sau này không?

en: Yes. You can cancel your membership by contacting us.
vi_VN: Vâng. Bạn có thể huỷ tư cách thành viên của bạn bằng cách liên hệ với chúng tôi.

en: Can I cancel my membership at any time?
vi_VN: Tôi có thể huỷ tư cách thành viên của mình bất kỳ lúc nào không?

en: Yes, you can use the plugins, but you will not get future updates for those plugins.
vi_VN: Vâng, bạn có thể sử dụng các plugin, nhưng bạn sẽ không nhận được các bản cập nhật trong tương lai cho những plugin đó.

en: Can I use the plugins after my subscription is expired?
vi_VN: Liệu tôi có thể sử dụng các plugin sau khi đăng ký của tôi hết hạn không?

en: Yes! Top-notch customer support for our paid customers is key for a quality product, so we’ll do our very best to resolve any issues you encounter via our support page.
vi_VN: Vâng! Hỗ trợ khách hàng hàng đầu cho những khách hàng trả phí của chúng tôi là yếu tố quan trọng cho một sản phẩm chất lượng, vì vậy chúng tôi sẽ cố gắng hết sức để giải quyết bất kỳ vấn đề nào bạn gặp phải qua trang hỗ trợ của chúng tôi.

en: Do you offer support if I need help?
vi_VN: Bạn có cung cấp hỗ trợ nếu tôi cần giúp đỡ không?

en: We accepts PayPal and Credit Card payments.
vi_VN: Chúng tôi chấp nhận thanh toán qua PayPal và thẻ tín dụng.

en: What payment methods are accepted?
vi_VN: Các phương thức thanh toán nào được chấp nhận?

en: All the plans are year-to-year which are subscribed annually except for lifetime plan.
vi_VN: Tất cả các gói đều là gói theo năm được theo dõi hàng năm, ngoại trừ gói trọn đời.

en: What's the time span for your contracts?
vi_VN: Thời hạn hợp đồng của bạn là bao lâu?

en: No. There are no setup fees on any of our plans
vi_VN: Không. Không có phí thiết lập nào cho bất kỳ gói nào của chúng tôi

en: Is there a setup fee?
vi_VN: Có phí thiết lập không?

en: Frequently Asked Questions
vi_VN: Câu hỏi thường gặp

en: Read The Reviews
vi_VN: Đọc các đánh giá

en: More than 500k Websites, Blogs &amp; E-Commerce shops are powered by our easy table of contents plugin making it the #1 Independent TOC plugin in WordPress.
vi_VN: Hơn 500k trang web, blog &amp; Các cửa hàng thương mại điện tử được hỗ trợ bởi plugin tạo mục lục dễ dàng của chúng tôi, khiến nó trở thành plugin TOC độc lập số 1 trong WordPress.

en: Used by more than 5,00,000+ Users!
vi_VN: Được sử dụng bởi hơn 500.000 người dùng!

en: Lifetime License
vi_VN: Giấy phép trọn đời

en: Unlimited E-mail support
vi_VN: Hỗ trợ email không giới hạn

en: LIFETIME
vi_VN: TRỌN ĐỜI

en: UNLIMITED
vi_VN: KHÔNG GIỚI HẠN

en: E-mail support
vi_VN: Hỗ trợ email

en: Unlimited Sites
vi_VN: Số lượng trang web không giới hạn

en: (Save $199)
vi_VN: (Tiết kiệm $199)

en: AGENCY
vi_VN: CÔNG TY

en: Save 90%
vi_VN: Giảm 90%

en: 25 Site License
vi_VN: Giấy phép cho 25 trang web

en: (Save $119)
vi_VN: (Tiết kiệm $119)

en: Save 83%
vi_VN: Giảm 83%

en: 10 Site License
vi_VN: Giấy phép cho 10 trang web

en: (Save $99)
vi_VN: (Tiết kiệm $99)

en: WEBMASTER
vi_VN: CHỦ WEBSITE

en: RECOMMENDED
vi_VN: ĐƯỢC KHUYÊN DÙNG

en: Save 78%
vi_VN: Giảm 78%

en: 3 Site License
vi_VN: Giấy phép cho 3 trang web

en: (Save $79)
vi_VN: (Tiết kiệm $79)

en: MULTIPLE
vi_VN: NHIỀU

en: Buy Now
vi_VN: Mua ngay

en: Pro Features
vi_VN: Tính năng Pro

en: 1 year Updates
vi_VN: Cập nhật trong 1 năm

en: 1 Site License
vi_VN: Giấy phép cho 1 trang web

en: Billed Annually
vi_VN: Thanh toán hàng năm

en: (Save $59)
vi_VN: (Tiết kiệm $59)

en: PERSONAL
vi_VN: CÁ NHÂN

en: Choose your plan and upgrade in minutes!
vi_VN: Chọn gói của bạn và nâng cấp trong vài phút!

en: Let's Upgrade Your Easy Table of Contents
vi_VN: Hãy nâng cấp mục lục dễ dàng của bạn

en: Upgrade to Pro
vi_VN: Nâng cấp lên Pro

en: We create tutorials for every possible feature and keep it updated for you.
vi_VN: Chúng tôi tạo hướng dẫn cho mọi tính năng có thể và giữ cho nó được cập nhật cho bạn.

en: We're continuously updating our premium features and releasing them.
vi_VN: Chúng tôi liên tục cập nhật các tính năng cao cấp của mình và phát hành chúng.

en: Continuous Updates
vi_VN: Cập nhật liên tục

en: Generates a table of contents with your existing setup and makes them AMP automatically.
vi_VN: Tạo bảng mục lục với thiết lập hiện có của bạn và tự động biến chúng thành AMP.

en: Full AMP Support
vi_VN: Hỗ trợ AMP đầy đủ

en: Fixed/Sticky TOC
vi_VN: Bảng mục lục cố định/dính

en: FREE
vi_VN: MIỄN PHÍ

en: Support the innovation & development by upgrading to PRO
vi_VN: Hỗ trợ đổi mới và phát triển bằng cách nâng cấp lên PRO

en: Delivering a good user experience means a lot to us, so we try our best to reply each and every question.
vi_VN: Mang đến trải nghiệm người dùng tốt là điều rất quan trọng đối với chúng tôi, vì vậy chúng tôi cố gắng hết sức để trả lời mọi câu hỏi.

en: Developer
vi_VN: Nhà phát triển

en: Lead Dev
vi_VN: Lãnh đạo phát triển

en: We strive to provide the best TOC in the world.
vi_VN: Chúng tôi phấn đấu cung cấp TOC tốt nhất thế giới.

en: Vision & Mission
vi_VN: Tầm nhìn & Sứ mệnh

en: Get this following code and paste into your theme\'s function.php file:
vi_VN: Lấy đoạn mã sau và dán vào file function.php của giao diện của bạn:

en: Example: adding a span tag before the `Easy Table of Contents`
vi_VN: Ví dụ: thêm thẻ span trước `Easy Table of Contents`

en: Actions:
vi_VN: Hành động:

en: Developer can use these below hooks for customization of this plugin:
vi_VN: Nhà phát triển có thể sử dụng các móc bên dưới để tùy chỉnh plugin này:

en: Hooks
vi_VN: Móc

en: This plugin has been designed for easiest way & best features for the users & also as well as for the developers, any developer follow the below advanced instructions:
vi_VN: Plugin này được thiết kế để cách thức dễ nhất và các tính năng tốt nhất cho người dùng và cũng như cho các nhà phát triển, bất kỳ nhà phát triển nào cũng có thể làm theo các hướng dẫn nâng cao bên dưới:

en: Use the following shortcode within your content to have the table of contents display where you wish to:
vi_VN: Sử dụng shortcode sau trong nội dung của bạn để có bảng mục lục hiển thị ở nơi bạn muốn:

en:  for more documentation of `Easy Table of Contents`
vi_VN:  để biết thêm tài liệu về `Easy Table of Contents`

en: More Documentation
vi_VN: Tài liệu thêm

en: You can visit this link
vi_VN: Bạn có thể truy cập liên kết này

en: 5. MORE DOCUMENTATION:
vi_VN: 5. TÀI LIỆU THÊM:

en: You can also choose Custom Theme colors of `Easy Table of Contents`. according to your requirements
vi_VN: Bạn cũng có thể chọn màu chủ đề tùy chỉnh của `Easy Table of Contents`. theo yêu cầu của bạn

en: You can also choose Theme color of `Easy Table of Contents` on Theme Options section according to your choice.
vi_VN: Bạn cũng có thể chọn màu chủ đề của `Easy Table of Contents` trong phần Tùy chọn Chủ đề theo lựa chọn của bạn.

en: You can also set Font Option of `Easy Table of Contents` according to your needs.
vi_VN: Bạn cũng có thể thiết lập tùy chọn Phông chữ của `Easy Table of Contents` theo nhu cầu của bạn.

en: You can also choose Alignment of `Easy Table of Contents`.
vi_VN: Bạn cũng có thể chọn Căn chỉnh của `Easy Table of Contents`.

en: You can change width of `Easy Table of Contents` from select Fixed or Relative sizes or you select custom width then it will be showing custom width option for enter manually width.
vi_VN: Bạn có thể thay đổi chiều rộng của `Easy Table of Contents` bằng cách chọn kích thước cố định hoặc tương đối hoặc bạn chọn chiều rộng tùy chỉnh sau đó nó sẽ hiển thị tùy chọn chiều rộng tùy chỉnh để nhập chiều rộng thủ công.

en: Go to tab Settings &gt; Appearance for design customization.
vi_VN: Đi đến tab Cài đặt &gt; Giao diện để tùy chỉnh thiết kế.

en: 3. DESIGN CUSTOMIZATION
vi_VN: 3. TÙY CHỈNH THIẾT KẾ

en: You have to choose post types on tab General &gt; Enable Support section then `Easy Table of Contents` editor options would be shown to choose settings for particular post type.
vi_VN: Bạn phải chọn các loại bài đăng trong tab Chung &gt; Bật hỗ trợ sau đó các tùy chọn trình chỉnh sửa `Easy Table of Contents` sẽ được hiển thị để chọn cài đặt cho loại bài đăng cụ thể.

en: Using Insert table of contents option on editor of any post type.
vi_VN: Sử dụng tùy chọn chèn bảng mục lục trên trình chỉnh sửa của bất kỳ loại bài đăng nào.

en: Using shortcode, you can copy shortcode and paste the shortcode on editor of any post type.
vi_VN: Sử dụng mã ngắn, bạn có thể sao chép mã ngắn và dán mã ngắn vào trình chỉnh sửa của bất kỳ loại bài đăng nào.

en: There are two ways for manual adding & display `Easy Table of Contents`:
vi_VN: Có hai cách để thêm thủ công và hiển thị `Easy Table of Contents`:

en: 2. MANUALLY
vi_VN: 2. THỦ CÔNG

en: After Auto Insert, the Position option for choosing where you want to display the `Easy Table of Contents`.
vi_VN: Sau khi chèn tự động, tùy chọn Vị trí để chọn vị trí bạn muốn hiển thị `Easy Table of Contents`.

en: Go to the tab Settings &gt; General section, check Auto Insert
vi_VN: Đi đến tab Cài đặt &gt; Chung, đánh dấu Chèn tự động

en: 1. AUTOMATICALLY
vi_VN: 1. TỰ ĐỘNG

en: You can check how to use `Easy Table of Contents`, follow the basic details below.
vi_VN: Bạn có thể kiểm tra cách sử dụng `Easy Table of Contents`, theo dõi các chi tiết cơ bản bên dưới.

en: ( Avg Response within 48-72 hrs)
vi_VN: (Phản hồi trung bình trong vòng 48-72 giờ)

en: Free
vi_VN: Miễn phí

en: (Response within 24 hrs)
vi_VN: (Phản hồi trong vòng 24 giờ)

en: Paid
vi_VN: Trả phí

en: Select Customer Type
vi_VN: Chọn loại khách hàng

en: Type
vi_VN: Loại

en: Query
vi_VN: Yêu cầu

en: Enter your Email
vi_VN: Nhập email của bạn

en: Hooks (for Developers)
vi_VN: Hooks (cho Nhà phát triển)

en: Documentation
vi_VN: Tài liệu

en: How to Use
vi_VN: Cách sử dụng

en: Technical Support
vi_VN: Hỗ trợ kỹ thuật

en: No Thanks, I will stick with FREE version for now.
vi_VN: Không, tôi sẽ sử dụng phiên bản MIỄN PHÍ bây giờ.

en: YES! I want to Support by UPGRADING.
vi_VN: Vâng! Tôi muốn hỗ trợ bằng cách NÂNG CẤP.

en: Please support us by Upgrading to Premium version.
vi_VN: Hãy hỗ trợ chúng tôi bằng cách nâng cấp lên phiên bản cao cấp.

en: We strive to create the best TOC solution in WordPress. Our dedicated development team does continuous development and innovation to make sure we are able to meet your demand.
vi_VN: Chúng tôi nỗ lực để tạo ra giải pháp TOC tốt nhất trên WordPress. Đội ngũ phát triển chuyên dụng của chúng tôi liên tục phát triển và đổi mới để đảm bảo chúng tôi có thể đáp ứng nhu cầu của bạn.

en: Thank YOU for using Easy Table of Content.
vi_VN: Cảm ơn BẠN đã sử dụng Easy Table of Content.

en: License
vi_VN: Giấy phép

en: UPGRADE to PRO
vi_VN: NÂNG CẤP LÊN PRO

en: Help & Support
vi_VN: Trợ giúp & Hỗ trợ

en: Free vs PRO
vi_VN: Miễn phí so với PRO

en: Welcome
vi_VN: Chào mừng

en: Hangul Consonant
vi_VN: Phụ âm Hangul

en: Traditional Chinese Informal
vi_VN: Trung Quốc truyền thống (không trang trọng)

en: Traditional Chinese Formal
vi_VN: Trung Quốc truyền thống (trang trọng)

en: Tibetan
vi_VN: Tây Tạng

en: Thai
vi_VN: Thái

en: Simplified Chinese Informal
vi_VN: Trung Quốc giản thể (không trang trọng)

en: Simplified Chinese Formal
vi_VN: Trung Quốc giản thể (trang trọng)

en: Persian
vi_VN: Ba Tư

en: Mongolian
vi_VN: Mông Cổ

en: Laotian
vi_VN: Lào

en: Korean Hanja Informal
vi_VN: Hán tự Hàn Quốc (không trang trọng)

en: Korean Hanja Formal
vi_VN: Hán tự Hàn Quốc (trang trọng)

en: Korean Hangul Formal
vi_VN: Hangul Hàn Quốc (trang trọng)

en: Japanese Informal
vi_VN: Tiếng Nhật không trang trọng

en: Japanese Formal
vi_VN: Tiếng Nhật trang trọng

en: Hebrew
vi_VN: Tiếng Hebrew

en: Georgian
vi_VN: Tiếng Gruzia

en: Ethiopic
vi_VN: Tiếng Ethiopia

en: Hindi (Devanagari)
vi_VN: Tiếng Hindi (Devanagari)

en: Heavenly Stem
vi_VN: Canh Thiên

en: Cambodian/Khmer
vi_VN: Campuchia/Khmer

en: Bengali
vi_VN: Tiếng Bengal

en: Arabic
vi_VN: Tiếng Ả Rập

en: Lower Armenian
vi_VN: Armenian Thường

en: Armenian
vi_VN: Tiếng Armenia

en: Lower Alpha/Latin
vi_VN: Latin Thường

en: Upper Alpha/Latin
vi_VN: Latin In Hoa

en: Lower Greek
vi_VN: Hy Lạp Thường

en: Lower Roman
vi_VN: La Mã Thường

en: Upper Roman
vi_VN: Số la mã viết hoa

en: Decimal Leading Zero
vi_VN: Số thập phân có số 0 dẫn đầu

en: Disclosure Closed
vi_VN: Bật mí đóng

en: Disclosure Open
vi_VN: Bật mí mở

en: Earthly Branch
vi_VN: Chi Địa

en: Square
vi_VN: Hình vuông

en: Circle
vi_VN: Hình tròn

en: You can add `Easy Table of Contents` without using shortcode from `Auto Insert` option in General Setting so then there is no need to add shortcode while post, page or any post type editing.
vi_VN: Bạn có thể thêm `Easy Table of Contents` mà không cần sử dụng shortcode từ tùy chọn `Auto Insert` trong Cài đặt chung, do đó không cần thêm shortcode khi chỉnh sửa bài đăng, trang hoặc bất kỳ loại bài đăng nào.

en: Manual Adding the shortcode
vi_VN: Thêm shortcode thủ công

en: Right to Left (RTL)
vi_VN: Từ phải sang trái (RTL)

en: Left to Right (LTR)
vi_VN: Từ trái sang phải (LTR)

en: Heading Text Direction
vi_VN: Hướng văn bản tiêu đề

en: Enter sticky toggle open button text here..
vi_VN: Nhập văn bản nút bật tắt dính vào đây..

en: Open Button Text
vi_VN: Văn bản nút mở

en: Custom Height
vi_VN: Chiều cao tùy chỉnh

en: Height
vi_VN: Chiều cao

en: Auto
vi_VN: Tự động

en: After first paragraph
vi_VN: Sau đoạn văn đầu tiên

en: No Thanks
vi_VN: Không, cảm ơn

en: before others and some best resources on Easy TOC in a single email? - Free just for users of Easy TOC!
vi_VN: trước những người khác và một số tài nguyên tốt nhất về Easy TOC trong một email duy nhất? - Miễn phí dành riêng cho người dùng Easy TOC!

en: Do you want the latest update on
vi_VN: Bạn có muốn cập nhật mới nhất về

en: Thank You for using Easy TOC!
vi_VN: Cảm ơn đã sử dụng Easy TOC!

en: Don't deactivate
vi_VN: Không hủy kích hoạt

en: Only Deactivate
vi_VN: Chỉ hủy kích hoạt

en: Submit & Deactivate
vi_VN: Đồng ý & Hủy kích hoạt

en: If you have a moment, please let us know why you are deactivating:
vi_VN: Nếu bạn có thời gian, hãy cho chúng tôi biết lý do bạn hủy kích hoạt plugin:

en: Please specify, if possible
vi_VN: Hãy mô tả cụ thể, nếu có thể

en: Other reason
vi_VN: Lý do khác

en: I switched to another plugin
vi_VN: Tôi chuyển qua plugin khác

en: Can we help? Please describe your problem
vi_VN: Chúng tôi có thể giúp gì? Hãy mô tả vấn đề của bạn

en: Technical Issue
vi_VN: Lỗi kĩ thuật

en: I miss a feature
vi_VN: Thiếu một tính năng

en: I stopped showing TOC on my site
vi_VN: Tôi đã ngừng hiển thị TOC trên trang web của mình

en: It is only temporary
vi_VN: Chỉ là tạm thời

en: Remove ':' from TOC Title
vi_VN: Xóa ':' khỏi Tiêu đề TOC

en: Improve your  website performance by inlining your CSS.
vi_VN: Cải thiện tốc độ web bằng cách inline CSS.

en: Theme Options
vi_VN: Tùy chọn Theme

en: Font Option
vi_VN: Tùy chọn Font

en: Disc
vi_VN: Khác

en: Easily create TOC in Elementor with the widget without the need any coding or shortcode.
vi_VN: Dễ dàng tạo TOC trong Elementor với widget mà không cần bất kỳ mã hoặc shortcode nào.

en: Easily create TOC in Gutenberg block without the need any coding or shortcode.
vi_VN: Dễ dàng tạo TOC với Gutenberg block mà không cần code hay shortcode.

en: Everything in Free, and:
vi_VN: Mọi thứ miễn phí, và:

en: We're constantly expanding the plugin and make it more useful. We have wide variety of features which will fit any use-case.
vi_VN: Chúng tôi liên tục mở rộng plugin và làm cho nó hữu ích hơn. Chúng tôi có nhiều tính năng đa dạng phù hợp với mọi trường hợp sử dụng.

en: 50+ Features
vi_VN: 50+ tính năng

en: We take bug reports and feature requests seriously. We’re continiously developing &amp; improve this product for last 2 years with passion and love.
vi_VN: Chúng tôi rất coi trọng báo cáo lỗi và yêu cầu tính năng. Chúng tôi liên tục phát triển và cải thiện sản phẩm này trong 2 năm qua với niềm đam mê và tình yêu.

en: Continious Development
vi_VN: Phát triển liên tục

en: See what you'll get with the professional version
vi_VN: Xem những gì bạn sẽ nhận được với phiên bản chuyên nghiệp

en: Compare Pro vs. Free Version
vi_VN: So sánh Phiên bản Pro so với Phiên bản Miễn phí

en: Get private ticketing help from our full-time technical staff & developers who helps you with the technical issues.
vi_VN: Nhận hỗ trợ vé riêng tư từ đội ngũ kỹ thuật viên và nhà phát triển toàn thời gian của chúng tôi, những người giúp bạn giải quyết các vấn đề kỹ thuật.

en: Tech Support
vi_VN: Hỗ trợ kỹ thuật

en: We are planning to continiously build premium features and release them. We have a roadmap and we listen to our customers to turn their feedback into reality.
vi_VN: Chúng tôi đang lên kế hoạch xây dựng liên tục các tính năng cao cấp và phát hành chúng. Chúng tôi có một lộ trình và chúng tôi lắng nghe khách hàng của mình để biến phản hồi của họ thành hiện thực.

en: Continuous Innovation
vi_VN: Sáng tạo liên tục

en: Easy TOC Pro will enhances your website table of contents and takes it to a next level to help you reach more engagement and personalization with your users.
vi_VN: Easy TOC Pro sẽ nâng cao bảng mục lục trang web của bạn và đưa nó lên một cấp độ tiếp theo để giúp bạn đạt được sự tương tác và cá nhân hóa nhiều hơn với người dùng của mình.

en: Premium Features
vi_VN: Tính năng cao cấp

en: Purchase Now
vi_VN: Mua ngay

en: Take your Table of Contents to the NEXT Level!
vi_VN: Nâng mục lục của bạn lên CẤP ĐỘ TIẾP THEO!

en: UPGRADE to PRO Version
vi_VN: NÂNG CẤP lên Phiên bản PRO

en: Send Support Request
vi_VN: Gửi yêu cầu hỗ trợ

en: You can also contact us from
vi_VN: Bạn cũng có thể liên hệ chúng tôi từ

en: We are dedicated to provide Technical support & Help to our users. Use the below form for sending your questions.
vi_VN: Chúng tôi cam kết cung cấp hỗ trợ kỹ thuật và trợ giúp cho người dùng của mình. Sử dụng biểu mẫu bên dưới để gửi câu hỏi của bạn.

en: PRO Settings
vi_VN: Cài đặt PRO

en: Center
vi_VN: Giữa

en: Alignment
vi_VN: Căn chỉnh

en: Pure CSS
vi_VN: CSS Thuần túy

en: JavaScript (default)
vi_VN: JavaScript (mặc định)

en: TOC Loading Method
vi_VN: Phương thức tải TOC

en:  Upgrade
vi_VN: Nâng cấp

en:  Support
vi_VN: Hỗ trợ

en: Message not sent. please check your network connection
vi_VN: Tin nhắn chưa được gửi. Vui lòng kiểm tra kết nối mạng của bạn.

en: Message sent successfully, Please wait we will get back to you shortly
vi_VN: Tin nhắn đã được gửi thành công, Vui lòng chờ trong giây lát, chúng tôi sẽ phản hồi lại sớm.

note: Author of the plugin
en: Magazine3
vi_VN: Tạp chí 3

en: This provides the same function as the Smooth Scroll Offset option above but applied when the user is visiting your site on a mobile device.
vi_VN: Điều này cung cấp chức năng tương tự như tùy chọn Offset Smooth Scroll ở trên nhưng được áp dụng khi người dùng truy cập trang web của bạn trên thiết bị di động.

en: Mobile Smooth Scroll Offset
vi_VN: Tắt scroll mượt trên thiết bị di động

en: Heavy
vi_VN: Siêu đậm

en: Extra Bold
vi_VN: Cực đậm

en: Bold
vi_VN: Đậm

en: Semi Bold
vi_VN: Đậm vừa

en: Medium
vi_VN: Trung bình

en: Normal
vi_VN: Thông thường

en: Light
vi_VN: Mỏng

en: Extra Light
vi_VN: Mỏng vừa

en: Thin
vi_VN: Siêu mỏng

en: Title Font Weight
vi_VN: Độ đậm tiêu đề

en: Title Font Size
vi_VN: Kích thước tiêu đề

note: Description of the plugin
en: Adds a user friendly and fully automatic way to create and display a table of contents generated from the page content.
vi_VN: Thêm người dùng thân thiện một cách hoàn toàn tự động để tạo và hiển thị một bảng nội dung được tạo từ nội dung của trang.

en: Save Changes
vi_VN: Lưu thay đổi

en: Advanced
vi_VN: Nâng cao

en: Appearance
vi_VN: Giao diện

en: General
vi_VN: Chung

en: If you choose to affix the widget, do not add any other widgets on the sidebar. Also, make sure you have only one instance Table of Contents widget on the page.
vi_VN: Nếu bạn chọn gắn vào tiện ích, không thêm bất kì tiện ích nào trên thanh bên. Ngoài ra, hãy chắc chắn rằng bạn chỉ có một tiện ích Table of Contents trên trang.

en: Affix or pin the widget.
vi_VN: Gắn hoặc ghim widget.

en: Active Section Highlight Color:
vi_VN: Mục Highlight Color đã được kích hoạt:

en: Display the table of contents.
vi_VN: Hiển thị nội dung chính.

note: translators: %s: Setting ID
en: The callback function used for the <strong>%s</strong> setting is missing.
vi_VN: Hàmgoi5 lại được sử dụng cho <strong>%s</strong> thiếu cài đặt.

en: Eg: .widget-area or #sidebar
vi_VN: Ví dụ: .widget-area hoặc #sidebar

en: Since every theme is different, this can not be determined automatically. If you are unsure how to find the sidebar's class or id, please ask the theme's support persons.
vi_VN: Vì mỗi giao diện khác nhau, điều này không thể được xác định tự động. Nếu bạn không chắc chắn cách tìm lớp hoặc id của sidebar, hãy hỏi những người hỗ trợ của giao diện.

en: To enable the option to affix or pin the Table of Contents widget enter the theme's sidebar class or id.
vi_VN: Để bật tuỳ chọn gắn hoặc ghim của Widget Mục lục, hãy nhập id hoặc lớp silebar của giao diện.

en: Widget Affix Selector
vi_VN: Bộ chọn cố định Widget

en: Eg: i, toc_index, index, _
vi_VN: Ví dụ: i, toc_index, index, _

en: This option normally applies to content written in character sets other than ASCII.
vi_VN: Tùy chọn này thường áp dụng cho nội dung được viết bằng các bộ ký tự khác với ASCII.

en: Anchor targets are restricted to alphanumeric characters as per HTML specification (see readme for more detail). The default anchor prefix will be used when no characters qualify. When left blank, a number will be used instead.
vi_VN: Mục tiêu neo bị hạn chế đối với các ký tự chữ và số theo đặc tả HTML (xem readme để biết thêm chi tiết). Tiền tố neo mặc định sẽ được sử dụng khi không có ký tự nào đủ điều kiện. Khi để trống, một số sẽ được sử dụng thay thế.

en: Default Anchor Prefix
vi_VN: Tiền tố neo mặc định

en: Eg: /wiki/, /corporate/annual-reports/
vi_VN: Ví dụ: /wiki/, /corporate/annual-reports/

en: Restrict generation of the table of contents to pages that match the required path. This path is from the root of your site and always begins with a forward slash.
vi_VN: Hạn chế tạo mục lục cho các trang khớp với đường dẫn bắt buộc. Đường dẫn này là từ thư mục gốc của trang web của bạn và luôn bắt đầu bằng dấu gạch chéo.

en: Limit Path
vi_VN: Đường dẫn giới hạn

en: If you have a consistent menu across the top of your site, you can adjust the top offset to stop the headings from appearing underneath the top menu. A setting of 30 accommodates the WordPress admin bar. This setting only has an effect after you have enabled Smooth Scroll option.
vi_VN: Nếu bạn có một menu nhất quán trên đầu trang web của mình, bạn có thể điều chỉnh độ lệch trên cùng để ngăn các tiêu đề xuất hiện bên dưới menu trên cùng. Một thiết lập gồm 30 chứa thanh quản trị WordPress. Cài đặt này chỉ có hiệu lực sau khi bạn đã bật tùy chọn Smooth Scroll.

en: Smooth Scroll Offset
vi_VN: Chênh lệch Scroll mượt

en: Prevent the loading the core CSS styles. When selected, the appearance options from above will be ignored.
vi_VN: Ngăn chặn việc tải các kiểu CSS cốt lõi. Khi được chọn, các tùy chọn xuất hiện từ phía trên sẽ bị bỏ qua.

note: translators: %s: URL to the documentation
en: Show the table of contents for qualifying items on the homepage.
vi_VN: Hiển thị mục lục cho các mục đủ điều kiện trên trang chủ.

en: Homepage
vi_VN: Trang chủ

en: Use - rather than _ in anchors.
vi_VN: Sử dụng - thay vì _ trong neo.

en: Hyphenate
vi_VN: Gạch nối

en: Ensure anchors are in lowercase.
vi_VN: Đảm bảo neo ở dạng chữ thường.

en: Lowercase
vi_VN: Chữ thường

en: Link Visited Color
vi_VN: Màu liên kết đã truy cập

en: Link Hover Color
vi_VN: Màu di chuột liên kết

en: Link Color
vi_VN: Màu liên kết

en: Title Color
vi_VN: Màu tiêu đề

en: Border Color
vi_VN: Màu viền

en: Background Color
vi_VN: Màu nền

en: For the following settings to apply, select the Custom Theme option.
vi_VN: Để áp dụng các cài đặt sau, hãy chọn tùy chọn Tùy chỉnh giao diện.

en: Custom Theme
vi_VN: Tùy chỉnh giao diện

en: Transparent
vi_VN: Trong suốt

en: Black
vi_VN: Đen

en: White
vi_VN: Trắng

en: Light Blue
vi_VN: Xanh lam nhạt

en: Grey
vi_VN: Màu xám

en: The theme is only applied to the table of contents which is auto inserted into the post. The Table of Contents widget will inherit the theme widget styles.
vi_VN: Giao diện chỉ được áp dụng cho mục lục được chèn tự động vào bài đăng. Widget Mục lục sẽ kế thừa kiểu widget của giao diện.

en: Theme
vi_VN: Giao diện

en: Font Size
vi_VN: Kích cỡ chữ

en: Right
vi_VN: Căn phải

en: Left
vi_VN: Căn trái

en: None (Default)
vi_VN: Không có (Mặc định)

en: Select the User Defined option from the Width option to utilitze the custom width.
vi_VN: Chọn tuỳ chọn người dùng từ tuỳ chọn chiều rộng để sử dụng chiều rộng tùy chỉnh.

en: Custom Width
vi_VN: Tuỳ chỉnh chiều rộng

en: User Defined
vi_VN: Do người dùng

en: Custom
vi_VN: Tuỳ chỉnh

en: Fixed
vi_VN: Cố định

en: Width
vi_VN: Chiều rộng

en: Smooth Scroll
vi_VN: Cuộn mượt

en: None
vi_VN: Không có

en: Numeric
vi_VN: Số thường

en: Decimal (default)
vi_VN: Decimal (mặc định)

en: Counter
vi_VN: Đếm số

en: Show as Hierarchy
vi_VN: Hiển thị dưới dạng phân cấp

en: Initially hide the table of contents.
vi_VN: Ẩn mục lục ban đầu.

en: Initial View
vi_VN: Lượt xem ban đầu

en: Allow the user to toggle the visibility of the table of contents.
vi_VN: Cho phép người dùng chuyển đổi chế độ hiển thị của mục lục.

en: Toggle View
vi_VN: Chuyển đổi chế độ xem

en: Contents
vi_VN: Nội dung

en: Eg: Contents, Table of Contents, Page Contents
vi_VN: Ví dụ: Nội dung, Mục lục, Nội dung trang

en: Header Label
vi_VN: Nhãn tiêu đề

en: Show header text above the table of contents.
vi_VN: Hiển thị văn bản tiêu đề phía trên mục lục.

en: Display Header Label
vi_VN: Nhãn tiêu đề

en: or more headings are present
vi_VN: hoặc nhiều tiêu đề hiện diện

en: Show when
vi_VN: Hiển thị khi

en: Bottom
vi_VN: Dưới cùng

en: Top
vi_VN: Trên cùng

en: After first heading
vi_VN: Sau tiêu đề đầu tiên

en: Before first heading (default)
vi_VN: Trước tiêu đề đầu tiên (mặc định)

en: Choose where where you want to display the table of contents.
vi_VN: Chọn nơi bạn muốn hiển thị mục lục.

en: Position
vi_VN: Vị trí

en: NOTE: The table of contents will only be automatically inserted on post types for which it has been enabled.
vi_VN: LƯU Ý: Mục lục sẽ chỉ được tự động chèn vào các loại bài đăng mà nó đã được bật.

en: Select the post types which will have the table of contents automatically inserted.
vi_VN: Chọn loại bài đăng sẽ tự động chèn mục lục.

en: Auto Insert
vi_VN: Chèn tự động

en: Select the post types to enable the support for table of contents.
vi_VN: Chọn các loại bài đăng để bật hỗ trợ cho mục lục.

en: Enable Support
vi_VN: Bật hỗ trợ

en: Specify headings to be excluded from appearing in the table of contents. Separate multiple headings with a pipe <code>|</code>. Use an asterisk <code>*</code> as a wildcard to match other text.
vi_VN: Chỉ định các tiêu đề cần loại trừ khỏi việc xuất hiện trong mục lục bài viết. Phân tách nhiều tiêu đề bằng dấu gạch đứng <code>|</code>. Sử dụng dấu hoa thị <code>*</code> như một ký tự đại diện để khớp với các văn bản khác.

en: Exclude Headings
vi_VN: Loại trừ các tiêu đề

en: Examples:
vi_VN: Ví dụ:

en: Specify alternate table of contents header string. Add the header to be replaced and the alternate header on a single line separated with a pipe <code>|</code>. Put each additional original and alternate header on its own line.
vi_VN: Chỉ định chuỗi tiêu đề mục lục thay thế. Thêm tiêu đề cần thay thế và tiêu đề thay thế trên một dòng được phân tách bằng dấu ngoặc kép <code>|</code>. Đặt từng tiêu đề gốc và tiêu đề thay thế bổ sung trên dòng riêng của nó.

en: Alternate Headings
vi_VN: Tiêu đề thay thế

en: Heading 6 (h6)
vi_VN: Tiêu đề mục 6 (h6)

en: Heading 5 (h5)
vi_VN: Tiêu đề mục 5 (h5)

en: Heading 4 (h4)
vi_VN: Tiêu đề mục 4 (h4)

en: Heading 3 (h3)
vi_VN: Tiêu đề mục 3 (h3)

en: Heading 2 (h2)
vi_VN: Tiêu đề mục 2 (h2)

en: Heading 1 (h1)
vi_VN: Tiêu đề mục 1 (h1)

en: Select the heading to consider when generating the table of contents. Deselecting a heading will exclude it.
vi_VN: Chọn tiêu đề cần xem xét khi tạo mục lục. Bỏ chọn một tiêu đề sẽ loại trừ nó.

en: Headings:
vi_VN: Đề mục

en: Using the advanced options below will override the global advanced settings.
vi_VN: Sử dụng các tùy chọn nâng cao bên dưới sẽ ghi đè cài đặt nâng cao chung.

en: NOTE:
vi_VN: GHI CHÚ:

en: Advanced:
vi_VN: Nâng cao:

en: Insert table of contents.
vi_VN: Chèn nội mục lục.

en: Disable the automatic insertion of the table of contents.
vi_VN: Tắt tính năng tự động chèn mục lục.

en: Table of Contents
vi_VN: Mục lục

en: Settings
vi_VN: Cài đặt
